Websites liên kết
Thống kê truy cập

Trực tuyến  :

857

Đã truy cập :

109276117
Tin nổi bật

Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Đức Long tiếp xã giao Quốc vụ khanh phụ trách cải cách và đơn giản hóa thủ tục hành chính Pháp

25/02/2017 4:40:00 CH


Đồng chí Nguyễn Đức Long, Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà Ngài Jean Vincent Place, Quốc vụ khanh phụ trách cải cách hành chính và đơn giản hóa thủ tục hành chính Pháp

 

QNP – Chiều nay, 25-2, Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Đức Long đã có buổi tiếp xã giao Ngài Jean Vincent Place, Quốc vụ khanh phụ trách cải cách hành chính và đơn giản hóa thủ tục hành chính Pháp.

 

Thư viện ảnh
Cơ quan chức năng trả lời bạn đọc
Người hỏi: Vũ Văn Thanh; Địa chỉ: Phường Hồng Hà, Hạ Long

Câu hỏi

Theo Công văn số 586/BXD-KTXD ngày 22/4/2011 và Văn bản số 603/BXD-KTXD ngày 25/4/2011 về chi phí thẩm tra dự án có nêu "Trường hợp người Quyết định đầu tư thuê tư vấn thẩm tra thiết kế cơ sở thì chi phí thẩm tra thiết kế cơ sở được xác định bằng cách lập dự toán chi phí như hướng dẫn tại phụ lục Quyết định 957/QĐ-BXD”. Tôi xin hỏi như sau: Hiện nay cơ quan tôi đang trình thẩm định một dự án đầu tư sử dụng vốn ngân sách nhà nước (Sở Nông nghiệp và PTNT thẩm định) khi nhận đủ hồ sơ dự án, đơn vị thẩm định yêu cầu lựa chọn nhà thầu thẩm tra để làm cơ sở thẩm định (không phải người quyết định đầu tư). Vậy, chúng tôi có phải xin phép người quyết định đầu tư để thực hiện thẩm tra không? Kinh phí thẩm tra có được xác định trong tổng mức đầu tư không?



Trả lời
Căn cứ quy định hiện hành, Sở Xây dựng trả lời như sau: - Nghị định số 59/2015/NĐ-CP ngày 18/6/2015 của Chính phủ “Về quản lý dự án đầu tư xây dựng” có hiệu lực thi hành từ ngày 05/8/2015; các quy định trước đây của Chính phủ, các Bộ, cơ quan ngang Bộ và địa phương trái với Nghị định này đều bãi bỏ. - Theo điểm b Khoản 7 Điều 10 Nghị định số...


Quảng Ninh với các Tỉnh
CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH QUẢNG NINH
© Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân Tỉnh Quảng Ninh
Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông
Chịu trách nhiệm chính: Ông Vũ Công Lực, Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Quảng Ninh
Địa chỉ: Tầng 8, Trụ sở Liên cơ quan số 2, Nguyễn Văn Cừ, Phường Hồng Hà, TP. Hạ Long, tỉnh Quảng Ninh; Điện thoại: (+84 33) 3638468 - Fax: (+84 33) 3638822
Email: banbientap@quangninh.gov.vn